Trang ChínhCalendarTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 
 

 [ Disney's Star ] Ashley Tisdale

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Vincy_Yang
Admin
Admin
avatar

Nữ
Tổng số bài gửi : 535
Birthday : 26/01/1995
Age : 22
Đến từ : Đường Aaron - Phường Mason - Thị xã Kim Bum - Tỉnh Jiro
Job/hobbies : Admin
Registration date : 11/12/2008

Bài gửiTiêu đề: [ Disney's Star ] Ashley Tisdale   Tue Dec 16, 2008 8:47 pm

Ashley Tisdale

ღPrincess of Disney Channelღ



Profile

Nickname: Blondie, Ash
Cao: 1,60 m
Màu mắt: Nâu
Màu tóc: Vàng (màu thật là nâu sẫm)
Thú cưng: Ashley nuôi một chú chó con (giống Maltipoo) tên là Blondie (Ashley lấy luôn nickname của mình đặt tên cho nó vì cô rất yêu động vật)
Anh chị em ruột: Ashley có một người chị tên Jennifer Tisdale, diễn viên,
Màu ưa thích nhất: Hồng
Món ăn ưa thích nhất: sushi, pizza
Nhãn hiệu thời trang ưa thích nhất: Diesel, Bebe, Urban Outfitters, Abercrombie & Fitch và Hollister
Phim ưa thích nhất: Peter Pan (Jeremy Sumpter đóng), Just Married và My Best Friend's Wedding
TV shows ưa thích: Laguna Beach và Surface
Sở thích: Đi mua sắm
Diễn viên nữ ưa thích: Brittany Murphy và Julia Roberts
Diễn viên nam ưa thích: Jake Gyllenhall
Nhân vật yêu thích trong Disney: Tinkerbel
Sách ưa thích: The Great Gatsby
Ca sĩ yêu thích nhất: Billy Joel, Jessica Simpson
Nhóm nhạc ưa thích: The Used
Bài hát yêu thích nhất trong High School Musical: Breaking Free

Sự nghiệp
Bắt đầu với một vài bộ phim tryền hình nổi tiếng như Boston Public, 7th Heaven... cùng một số vai phụ trong các bộ phim như Donnie Darko... và lồng tiếng cho bộ phim hoạt hình được đề cử giải Oscar A Bug's Life, nhưng Tisdale vẫn còn khá mờ nhạt với khán giả. Cô từng thử vai Karen trong bộ phim Mean Girls nhưng không thành công. Và trong suốt một thời gian cô không nhận được một vai nào kể cả vai phụ trong các phim truyền hình. Chỉ sau khi vào vai Maddie Fitzpatrick trong The suite life of Zack & Cody thì tên tuổi của Tisdale mới được khán giả biết đến nhiều hơn nhưng mái tóc nâu sẫm của cô đã nhuộm sang màu vàng.

Hè 2007, Tisdale đã trở lại rất thành công trong phần hai của bộ phim High School Musical 2 cũng với vai Sharpay Evans. Đến năm 2008 Tisdale sẽ tiếp tục tham gia bộ phim High School Musical 3. Dự tiến bộ phim này sẽ ra mắt vào năm 2008.

Tisdale nằm trong top 5 những người mẫu trẻ và giàu có nhất Hollywood. Nhờ vai Sharpay Evans mà cô rất được Disney cưng chiều, mặc dù Sharpay là vai phản diện và cực khó có thể diễn được như ý nhưng cô vẫn có rất nhiều fan hâm mộ. Chính vì lối diễn chuyên nghiệp, tự tin, và khả năng đóng phim hài rất tốt, cô đã thể hiện một mean girl rất thành công không thua gì Lindsay Lohan.

Ngoài ra, tài năng âm nhạc của cô khiến ai cũng phải thừa nhận vì Ashley đã thể hiện rất xuất sắc nhiều ca khúc trong hai bộ phim ca nhạc High School Musical, High School Musical 2, đồng thời cũng vừa hát live vừa nhảy trong live show High School Musical The Concert. Cô đã lập nên kỉ lục trở thành nữ ca sĩ đầu tiên ra mắt công chúng với hai ca khúc đều nằm trong top 100 Billboard với "Bop to the Top" và "What I've Been Loooking for". Hiện tại cô đã cho ra đời 4 bài hát: "He Said She Said", "Not Like That", "Suddenly", "Be Good To Me" và album Headstrong. Hiện giờ Tisdale rất bận rộn với DVD Headstrong' của mình và bộ phim Picture This.

Âm nhạc
Ngày 6 tháng 2 Tisdale đã phát hành album đầu tay là Headstrong, nhảy ngay hạng 5 tren Billboard ngay ngày đầu ra mắt. Album ngay tuần đầu tiên đã bán hơn 64.000 bản. Tính đến nay, album của cô đã tiêu thụ trên 900.000 bản. Về các bài hát của mình, cô ra mắt single "Be Good To Me" live tại High School Musical The Concert. Sau đó tiếp tục trau chuốt "He Said She Said", và kết quả là "He Said She Said" đã được ra mắt ở show TRL, và đang được vote rất nhiệt tình bởi video đã làm hài lòng các fan của cô. Vừa mới đây, hai bài hát "Not Like That" và "Suddenly" cũng có mặt trên misstisdale.net. Ashley đã khiến cho các nhà phê bình Billboard phải nói "Ashley đã lập được kì tích, Headstrong của cô đã khiến làn sóng phản bội nhạc Teen Pop của 2007 phải mua album của cô".

Vào ngày 12 tháng 10 năm 2007 (theo www.misstisdale.net) "He Said, She Said" đã đứng thứ #1 trong TRL và #1 trong Pop10-Pop20.


Giải thưởng
Ashley hiện có 2 giải về phim ảnh là Hollywood Actress Award (giải thưởng tập thể cho High School Musical) và giải Emmy cho phim truyền hình; giải Billboard cho album soundtrack hay nhất; giải Teen Choice cho tập thể High School Musical và nữ diễn viên chính phim truyền hình xuất sắc nhất của giải Kid Choice Award 2007.

Cuộc sống riêng
Cô hiện giờ đang có một người bạn trai là Jared Murillo. Đã có nhiều bức ảnh của paparazzi về đôi bạn trẻ Jashley ở Hawai,hình như Zanessa và Jashley cùng hẹn nhau đi chung khi gặp các paparazzi cùng bắt gặp trong cùng một thời gian.

Liên kết ngoài
http://www.ashleytisdale.com
http://www.ashleymusic.com
http://www.ashley-tisdale.nl
http://www.ashley-tisdale.com
http://www.ashley-tisdale.org
Bài hát He Said She Said
http://www.myspace.com/ashleytisdale
Về Đầu Trang Go down
Xem lý lịch thành viên http://animalfamily.top-forum.net
 
[ Disney's Star ] Ashley Tisdale
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Walt Disney - 2010] Tangled
» Disney không làm phim về chuyện cổ tích nữa
» Loạt phim về chó Buddies của hãng Disney
» [Walt Disney - 1994] The Lion King
» [Walt Disney - 2002] Lilo and Stitch

Permissions in this forum:Bạn không có quyền trả lời bài viết
Welcom to [A]nimal [F]amily :: ..:Idols:.. :: US - UK-
Chuyển đến